อีเมล์ถาม - ตอบเรื่อง "คำทำนายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ" ที่มีในเว็บไซด์
webmaster - 24/10/08 at 08:34

On Wed, 22 Oct 2008 12:45:09 +0700,
"Sunittrara ." > wrote:> > > >

เรียน webmaster

> > สืบเนื่องจากมีหลายคนหลายเว็บไซด์ที่ได้นำกลอนดังกล่าวไปอ้างอิง ว่าเป็นคำทำนายของท่านอาจารย์ฤาษีลิงดำนั้น ดิชั้น ขอทราบความชัดเจนด้วยค่ะว่า เป็นคำทำนายของท่านอาจารย์จริงหรือเปล่า ข้อเท็จจริงประการใดค่ะ เนื่องจากกลอนถูกนำไปอ้างอิงมากมายเหลือเกิน

จึงขอเรียนสอบถามมาเพื่อความรู้ความชัดเจนค่ะ

สุนิตธรา

> คำทำนายที่เคยมีช้านานนักเริ่มประจักษ์ให้เห็นเร้นไม่ได้>
> หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยทำนาย>
> เมื่อถึงปลายรัชกาลผ่านเข้ามา>
> ประเทศชาติจะรุ่งเรืองและเฟื่องฟุ้ง>
> น้ำมันผุดขึ้นมาจนเห็นค่า> (ยังมีต่ออีก)

------------------------------------------------------------------------------------------------------

> >> Date: Wed, 22 Oct 2008 14:48:07 +0700> From: webmaster@watthasung.com>
> > To: sunittrara@hotmail.com>
Subject: Re:> เรียนสอบถามเรื่องกลอนคำทำนายค่ะ>

> สวัสดีครับ> >
>
เรื่องนี้ได้ตอบอยู่ในกระทู้ คลิกไปชมได้เลย ถ้าไม่ได้ก็ copy URL แล้วจะหายข้องใจ

http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=875

ผู้จัดทำ

------------------------------------------------------------------------------------------------------

> On Wed, 22 Oct 2008 21:18:13 +0700, "Sunittrara ."

>เรียน ผู้จัดทำค่ะ

> "ก็เห็นมีเขียนเป็นกลอนต่อท้ายไว้เหมือนกัน แต่ไม่ใช่จากปากหลวงพ่อ"

> คุณเปลวสีเงินก็ระบุไว้แล้วนี่คะ ว่านี่ไม่ใช่จากปากหลวงพ่อ???

> Date: Thu, 23 Oct 2008 15:10:50 +0700
> From: webmaster@watthasung.com
> To: sunittrara@hotmail.com
> Subject: RE: เรียนสอบถามเรื่องกลอนคำทำนายค่ะ
>
> สวัสดีครับ
>
> คุณเปลวสีเงินระบุไว้ถูกแล้วครับ แต่อาจจะยังไม่มั่นใจ แล้วก่อนลงนสพ.ก็ไม่ได้สอบโดยตรงกับทางวัดเสียก่อน จึงได้ทำหนังสือแจ้งไปก็เพื่อจะยืนยันว่า "กลอนบทนี้" ไม่ใช่ของหลวงพ่อไงครับ สมมติว่ามีคนคัดลอกต่อๆ กันไป ก็จะอ้างคำกล่าวเช่นนี้อีกเหมือนกัน

> ผลสุดท้ายเวลานี้ เท่าที่เข้าไปตรวจดูในเว็บต่างๆ ส่วนใหญ่คนอ่านจะเอาไปโพสต์ต่อๆ กัน คัดลอกเอาไปเฉพาะแค่บทนี้แหละครับ..

> คำทำนายที่เคยมีช้านานนักเริ่มประจักษ์ให้เห็นเร้นไม่ได้>
> หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยทำนาย>
> เมื่อถึงปลายรัชกาลผ่านเข้ามา>
> ประเทศชาติจะรุ่งเรืองและเฟื่องฟุ้ง>
> น้ำมันผุดขึ้นมาจนเห็นค่า..

> เพราะฉะนั้น คุณเปลวสีเงินนะเข้าใจ แต่อาจจะเป็นเหตุให้คนอื่นเข้าใจว่า บทกลอนเฉพาะบทนี้เป็นคำทำนายของหลวงพ่อไงละครับ.
>
> ผู้จัดทำ

(ขอเพิ่มเติมไปอีกว่า การแก้ไขคำทำนายเฉพาะบทกลอนนี้ จึงต้องขออาศัยคุณเปลวสีเงินช่วยแก้ข่าวให้ด้วย เพราะเป็นผู้มีคนรู้จักและมีชื่อเสียงอยู่แล้ว)

หัวจดหมาย: RE: เรียนสอบถามเรื่องกลอนคำทำนายค่ะ
ผู้ส่ง: Sunittrara .
ผู้รับ: webmaster@watthasung.com
วันที่: พฤ 20:51

เรียน ผู้จัดทำ ค่ะ

อ๋อออ ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้ความกระจ่างนะคะ เข้าใจแล้วค่ะ

Sunittrara