ใครรู้อาจาย์คนนี้บ้าง...อ.เอตาทิพย์
winyu - 23/10/12 at 00:39

อยากทราบอ่ะคับว่าใครรู้จักบ้างอาจารย์คนนี้ การแก้กรรมของท่านแปล่งๆ

อาจารย์เอตาทิพย์

มาเล่าสู่กันฟังผมไม่ได้มโนมยิทธิ

ผมไม่รู้... แต่อยากรู้ว่าเป็นยังไง

krittapron - 23/10/12 at 12:27

อยากเช่นกันว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อวัดท่าซุง จริงรึเปล่า
ขอรบกวนท่านผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

winyu - 25/10/12 at 17:21

ไม่มีใครตอบเลยยยย....อยากรู้เร็วๆจัง

ชิดชู - 29/10/12 at 12:54

ไม่มีใครตอบ แสดงว่าไม่มีใครรู้จักครับ คนที่ว่าถึงไปทำอะไรครับ

แต่ที่ฟังชื่อมาก็ไม่น่าจะเป็นคน เพราะตาคนมันไม่เป็นทิพย์

ถ้าศีลครบ เคารพพระรัตนตรัยยึดเป็นที่พึ่ง ปรารถนามีพระนิพพานเป็นที่ไปเป็นอารมณ์ และทรงความดีที่ท่านสอนไว้เป็นปรกติ ก็คงเป็นศิษย์หลวงพ่อทั้งนั้นครับ

winyu - 30/10/12 at 01:21

งั้นคุณลองเข้าไปตามเวปนี่นะครับ..www.อาจารย์เอตาทิพย์.com

sbanpot - 30/10/12 at 17:10

ผมตอบให้แล้วกันว่าทำไม่มีผู้มาตอบให้ จขกท หายสงสัย
เพราะท่านทั้งหลายไม่ได้สนใจหรือใส่ใจในจริยาของผู้อื่น
ท่านทั้งหลายสนใจแต่ปรับปรุงใจตัวเองให้ดีเพื่อพระนิพพานครับ
ตามที่คุณชิดชู บอกถ้าเป็นลูกหลวงพ่อจริงๆ ต้องทำแบบนั้นครับ

ส่วนเรื่องมโนฯ นั้นฝึกได้ครับ มีหลักฝึกอยู่ หนังสือมีให้อ่าน มีเทปสอนให้ทำอารมณ์ (mp3) ไปวัดหรือซอยสายลม มีจำหน่าย สอบถามเจ้าหน้าที่ได้ครับ หรือจะไปฝึกก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพ