Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 22/10/09 at 05:18 [ QUOTE ]

สอบถามวัตถุมงคล

กระผมมี พระของหลวงพ่ออยู่ 1 องค์ ด้านหน้าเป็นเหรียญหลวงพ่อสีทอง ส่วนด้านหลังเป็นผ้ายันต์ เคลือบกรอบด้วยพลาสติกใส ไม่ทราบว่าเรียกเหรียญนี้ว่าอะไรครับ หลวงพ่อได้สร้างเมื่อใหร่ครับ ปัจจุบันมีให้เช่าหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าใหร่ครับและอีกชิ้นหนึ่ง เป็นเสื้อยันต์ (เสื้อกั๊ก) สีแดง มียันต์ ด้านหลังมีรูปหลวงพ่อปาน ใช้เสื้อยันต์เกราะเพชรหรือเปล่าครับ สร้างเมื่อใหร่ครับ ปัจจุบันมีให้เช่าหรือเปล่า ราคาประมาณเท่าใหร่ครับ
ขอกราบนมัสการครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 22/10/09 at 12:12 [ QUOTE ]

ผมว่าน่าจะเป็นเหรียญสามัคคีมีสุขเลี่ยมพร้อมธงมหาพิชัยสงครามนะถ้ารุ่นนี้ที่วัดไม่มีแล้วครับ สร้างประมาณปี 21 หรือ 28 ผมไม่แน่ใจราคาในเวปพลังจิตประมาณ 800 - 1000 บาท ส่วนเสื้อยันต์ผมว่าเป็นยันต์มหาพิชัยสงครามนะเท่าที่เคยเห็นเก็บไว้ให้ดีนะครับหายากมากที่วัดก็ไม่มีเช่นกันราคาน่าจะไกล้หมื่นแล้ว แต่นั่นเป็นราคาทางโลกนะครับ สมบัติของหลวงพ่อประมาณค่ามิได้พุทธคุณก็ไม่มีประมาณ ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่ท่านมีวาสนาได้ครอบครอง สมบัติพ่อให้ทุกชิ้นผู้มีไว้ถือว่าเป็นมงคลแก่ชีวิต อีกทั้งไว้เป็นมรดกแก่ลูกหลานได้ครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top