Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 16/5/11 at 21:25 [ QUOTE ]

เวลาไปปฏิบัติธรรมที่วัดท่าซุงแบบค้างคืน ในแต่ละวันท่านทำกิจกรรมอะไรบ้าง

อยากถามเพื่อนๆว่า เวลาไปปฏิบัติธรรมที่วัดท่าซุงแบบค้างคืน ในแต่ละวันท่านทำกิจกรรมอะไรบ้างนอกเหนือจากการปฏิบัติตามกำหนดการของวัด (หมายถึงช่วงเวลาที่ว่างจากทำวัตรเช้า,ฝึกมโนมยิทธิตอนกลางวัน,ทำวัตรเย็น)

ส่วนตัวดิฉันเอง เมื่อก่อนตอนไปค้าง ก็จะทำวัตรเช้า ฝึกมโนมยิทธิ ทำวัตรเย็น เวลาที่ว่างในแต่ละช่วงก็ชอบไปขัดห้องน้ำ กับ ให้อาหารปลาค่ะ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 25/5/11 at 16:05 [ QUOTE ]

ผมชอบ อ่านหนังสือครับ แล้วก็เดินไปสักการะ ตามที่ต่างๆ
พรมน้ำอบ เจดีย์พุดตาล แล้วก็ คุยกับอาจารย์ขอความรู้ท่าน เรื่องการฝึกหนะครับ ว่าเราแบบนี้ๆ ได้ความรู้มากๆ ครับ อาจารย์ทุกคนใจดีมากไม่หวงเลย แถมแนะนำแต่ละอย่างตรงกับที่เราอยากรู้ซึ่งผมยังอึ้งๆ ว่าท่านรู้ใจจริงๆ

อีกอย่างที่ผมชอบทำคือ ผมชอบสงัดครับ คือ อยู่เงียบๆ อยู่ที่วัดจะสบายใจมากไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

อย่าแบกอารมณ์

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top