Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 7/10/11 at 14:18 [ QUOTE ]

ขอขอบคุณทีมงานทุกท่าน

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 20/10/11 at 17:13 [ QUOTE ]

ขอขอบคุณทีมงานเว็บวัดท่าซุงทุกท่านผมเข้ามาดู
ทำให้ผมได้รู้จักวัดท่าซุง ทำให้ผมได้ไปกราบพระศพหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง

[*] posted on 20/10/11 at 17:16 [ QUOTE ]

อยากทราบว่าน้ำยังท่วมวัดอยู่หรือป่าวครับ และจะยังไปทำบุญกฐินได้มั้ยครับ

[*] posted on 20/10/11 at 18:40 [ QUOTE ]

เป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่อยู่ที่วัดนะคะ ปริมาณน้ำเพิ่มขึ้นหรือเปล่าคะ และอากาศเป็นอย่างไรบ้าง หนาวไหมคะ

[*] posted on 21/10/11 at 19:13 [ QUOTE ]

ทราบข่าวว่าช่วงนี้น้ำในวัดท่าซุงลดลงบ้างแล้ว ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้นะครับ

[*] posted on 22/10/11 at 08:47 [ QUOTE ]

อยากทราบว่าสำนักสงฆ์ป่าละอู่ทอดกฐินเมื่อไรค่ะ

[*] posted on 31/10/11 at 15:54 [ QUOTE ]

ขอบคุณทีมงานผู้จัดตั้งเวปนี้ขึ้นมา ทุกๆท่านนะคะ
ได้เข้ามาอ่าน และ ฟังสิ่งที่หลวงพ่อสอนท่านสั่ง ท่านสอน
ตามที่ทุกๆท่านได้ทำการบันทึก และ อัพเดตข้อมูลให้อ่านทุกวัน
ทำให้รู้สึกศรัทธา และมีความตั้งใจ อยากไปกราบนมัสการ
รูปหลวงพ่อ อยากเห็นสิ่งต่างๆที่หลวงพ่อท่านสร้าง ท่านเล่าให้ฟังเป็นอย่างมาก

และจะขอพยายามตัด ลด ละ กิเลส เพื่อเดินตามทางที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
ท่านปูทางไว้ให้ ให้ได้มากที่สุดคะ

ขอบพระคุณทีมงานทุกท่าน เป็นอย่างสูงคะ
เปรมมณีย์

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top