Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 6/4/12 at 07:53 [ QUOTE ]

สอบถามเรื่องการอยู่ปฏิบัติธรรมที่วัดท่าซุง

เรียนสอบถามทีมงานฯ ครับ

ผมอยากสอบถามเรื่องการอยู่ปฏิบัติธรรมที่วัดท่าซุงครับ ว่าจะต้องเตรียมชุดขาวไปใส่หรือเปล่า
เพราะว่าผมยังไม่เคยเลยครับ และต้องทำอย่างไรบ้าง ต้องเสียค่าใช้จ่ายหรือไม่ครับ และอยู่ได้กี่วันครับ
และสามารถช่วยกิจกรรมวัดได้หรือไม่ครับ เพราะผมว่าจะไปในช่วงสงกรานต์ครับ

ขอบคุณครับ
สุวิชา

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 6/4/12 at 09:30 [ QUOTE ]

เรียน คุณสุวิชา ครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ ถ้าจะไปวัดท่าซุง ทางวัดไม่บังคับเรื่องการแต่งกาย ขอให้เป็นชุดสุภาพๆ ก็พอ เพราะหลวงพ่อท่านไม่เน้นเรื่องนั้น ท่านมุ่งหวังเรื่องของใจเป็นสำคัญ แต่ถ้าอยากจะใส่ชุดขาวก็ได้ ตามอัธยาศัย ที่วัดก็มีร้านสวัสดิการจำหน่ายของใช้ทุกอย่างอยู่ภายในวัด ร้านค้าร้านอาหารมีให้เลือก

ส่วนค่าที่พัก ไม่มีค่าใช้จ่ายเรื่องที่พักแต่อย่างใด เตรียมแต่ค่าอาหารที่จะซื้อจากร้านค้าสำหรับตนเอง หรืออยากจะใส่บาตรพระในตอนเช้า ก็มีขายหน้าวัดนะครับ พักที่วัดได้คราวละ 7 วัน เตรียมบัตรประชาชนไปด้วย

สำหรับกิจกรรม สามารถช่วยงานวัดได้ทุกด้าน เว้นไว้แต่ทางวัดมีป้ายบอกเฉพาะเจ้าหน้าที่เท่านั้น ถ้าไม่มีไรทำ ก็จับไม้กวาด มีใบไม้ให้เราออกแรงแทบทุกแห่งในวัด ได้บุญด้วย ได้ออกกำลังกาย แล้วภาวนาไปด้วยก็ได้

ทีมงาน

[*] posted on 6/4/12 at 09:37 [ QUOTE ]

ขอบคุณครับ

สุวิชา

[*] posted on 9/4/12 at 15:28 [ QUOTE ]

เรียน ทีมงานฯ ครับ

ไม่ทราบว่าวันที่ 13-15 เมษายน 55 นี้ เปิดให้พักปฏิบัติธรรมที่วัดหรือเปล่าครับ

[*] posted on 10/4/12 at 08:00 [ QUOTE ]

13-15 เมษายน 55 ยังเหมือนเดิมครับ มีแถมพิเศษ ตอนเช้าได้ทำบุญใส่บาตร ฟังเทศน์ ตอนกลางวัน
ก่อพระเจดีย์ทราย เป็นพุทธบูชา ส่วนเวลากลางคืนได้ฟังพระสวดอภิธรรม เป็นการทำบุญให้แก่ญาติหรือบรรพบุรุษผู้ล่วงลับไปแล้ว สะดวกมากครับ

ทีมงานฯ

[*] posted on 10/4/12 at 08:48 [ QUOTE ]

ขอบคุณครับ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top