Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 22/1/14 at 11:14 [ QUOTE ]

อยากได้ไฟล์ภาพสมเด็จองค์ปฐม

เรียนทีมงานวัดท่าซุง

ผมทำสมาธิโดยการเพ่งภาพสมเด็จองปฐมที่บูชามาจากวิหารสมเด็จองค์ปฐมยังไม่มีความคืบหน้าเท่าไหร่นักเนื่องจากจิตยังไม่เป็นสมาธิผมชอบรูปภาพที่ตีพิมพ์ในหนังสือ คำสอนหลวงพ่อวัดท่าซุง เล่ม 25 หน้าที่ 2 ถ่ายเมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2552 รายละเอียดรูปภาพชัดมากอยากจะได้ไฟล์มาขยายให้ใหญ่กว่าเดิมเผื่อจิตจะได้จับภาพได้ติดใจดีกว่าภาพเล็กไม่ทราบว่าทางทีมงานจะเมตตาให้ได้หรือไม่ครับหรือบ้านซอย สายลมมีจำหน่ายไหมครับ

ขอบคุณครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 22/1/14 at 23:54 [ QUOTE ]

แนะว่าควรตัดภาพนั้นแล้วนำไปให้ร้านอัดภาพ-ขยายภาพซึ่งมีอยู่ทั่วไปโดยเฉพาะตามห้างสรรพสินค้า ให้เขานำไปสแกนภาพให้เป็นไฟล์ภาพใหญ่และพิมพ์ออกมา จะง่ายและรวดเร็วและไม่ต้องไปรบกวนทางคณะทีมงาน ภาพออกมาความคมชัดไม่เสียรายละเอียดมากแน่นอนครับ

ทีมงานเวบวัดถ้าเป็นฆราวาสก็มีงานประจำรัดตัวกันอยู่แล้ว ส่วนทีมงานที่เป็นพระสงฆ์ท่านก็มีกิจที่ต้องทำอยู่มากครับ อะไรที่ทำได้ควรทำกันเองไม่ควรไปเพิ่มภาระให้กับท่านมากครับ

ขอขอบคุณครับ

[*] posted on 24/1/14 at 00:41 [ QUOTE ]

เผื่อเป็นประโยชน์บ้างครับ

เลขที่ 9 ซ.8 ถ.พหลโยธิน (ซอยสายลม 1) สามเสนใน พญาไท กรุงเทพฯ 10400
โทร.: 02-616-7177, 02-271-3868 , 02-272-6759 (หยุดวันอาทิตย์)

ลองโทรถามดูครับ
.................................................................
ผมเคยเช่าที่วัด เป็นภาพโปสเตอร์แผ่นใหญ่ ครับ

[*] posted on 24/1/14 at 16:22 [ QUOTE ]

สวัสดีครับ กระผมยังพอมีภาพอยู่บ้างครับ
ติดต่อมานะครับ ด้วยความยินดี

Line.id wonderhat
e_mail wonder-hats@hotmail.com
facebook ชัยพร แววมณี

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ] ake1527's Aim
[*] posted on 25/1/14 at 11:59 [ QUOTE ]

ทีแรกก็คิดว่าจะตัดภาพออกมาแต่คิดอีกทีไม่อยากให้หนังสือคำสอนหลวงพ่อขาดส่วนใดส่วนหนึ่งไปครับ
ขอบคุณมากครับ

[*] posted on 25/1/14 at 20:39 [ QUOTE ]

ความพยายามอยู่ที่ใหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น

[*] posted on 9/2/14 at 11:26 [ QUOTE ]

รวมภาพสมเด็จองค์ปฐมครับ
http://www.baansuanpyramid.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539165062&Ntype=16

[*] posted on 26/9/14 at 21:00 [ QUOTE ]

ขอบคุณครับ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top