Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 8/9/14 at 19:16 [ QUOTE ]

การขอพักที่วัด

คืออย่างนี้ครับ ถ้าผมจะขอไปพักที่วัดเพื่อปฎิบัติธรรมมากกว่า 7 วัน จะได้ไหมครับ อยากไปอยู่หลายวันครับ เพราะมาไกล และการบวชธุดงค์ ถ้าไม่ได้มโนมยิทธิ จะบวชได้ไหมครับ อยากบวชมากๆครับ

ขอบคุณมากครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 9/9/14 at 10:26 [ QUOTE ]

เช่นกันครับ ว่าแต่ว่าคุณอยู่ที่จังหวัดไหนหรอครับ

ผมชื่อ นุ อยู่ อ.เซกา จ.บึงกาฬ ครับ วางแผนเอาไว้ว่าจะเดินทางไปวัด ประมาณวันจันทร์ ที่ 8 ธันวา อยากพักที่วัด ถึงวันอาทิตย์ ที่ 14 ธันวา ครับ แต่ยังไม่ได้ติดต่อทางวัดเลยครับ

[*] posted on 9/9/14 at 17:59 [ QUOTE ]

ผมอยู่นครศรีธรรมราชครับ ชื่อเดียว จะไปวันที่ 2 ตุลาคม ครับ และถ้าทางวัดอนุญาติให้อยู่ได้หลายๆวัน ก็อยากจะฝึกสมาธิให้ได้กับเขาบ้างครับ

[*] posted on 10/9/14 at 08:59 [ QUOTE ]

โห....อยู่ไกลเหมือนกันเลยครับ ประมาณ 1,000 กม. กว่าๆ (นครศรี-ท่าซุง)

ดีๆ ครับ เห็นมีกำหนดการที่สายลม กรุงเทพฯ วันที่ 3 -7 ต.ค. 57

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top