Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 10/10/09 at 13:14 [ QUOTE ]

อยากถามเกี่ยวกับ พระคำข้าวครับ

คือว่าผมเพิ่งได้สมัครเป็นสมาชิกเว็บท่าซุงได้ไม่ถึงเดือนเลยครับ แล้วพอดีผมเพิ่งไปบูชา พระคำข้าวที่วัดท่าซุงมา คือผมอยากทราบว่า พระธาตุที่ติดมากับพระคำข้าวนั้น หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้มาจากไหนเหรอครับ เสด็จมาเองหรือว่ามีใครให้มา แล้วเป็นพระธาตุของพระอริยะท่านใด อย่าหาว่าสอดรู้สอดเห็นเลยนะครับ พอดีผมศรัทธาในตัวหลวงพ่อนะครับ เผื่อว่าสมาชิกท่านใดจะพอทราบบ้าง เอาไว้ประดับความรู้นะครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 10/10/09 at 15:39 [ QUOTE ]

รบกวนอ่านหัวข้อ สมบัติพ่อให้ ทางด้านซ้ายมือนะครับ ขอบคุณครับ

[*] posted on 22/10/09 at 23:35 [ QUOTE ]

อยากได้ไว้บูชาบ้างซักองค์ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆมีใครมีมากกว่ขอบูชาบ้างได้ไหมค๊ะ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top