Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 12/10/09 at 14:02 [ QUOTE ]

อยากทราบเรื่องหัวแหวนจักรพรรดิ์

อยากทราบว่าแหวนจักรพรรดิ์ของหลวงพ่อที่มีเพชร 3 เม็ดกับแหวนเพชรเม็ดเดียวต่างกันอย่างไรครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 12/10/09 at 21:36 [ QUOTE ]

อานุภาพต่างกันเล็กน้อย เพราะแหวนจักรพรรดิ์ 3 เม็ด มีเทวดาติดตามรักษาด้วย ส่วนราคาก็ต่างกัน

ผู้จัดทำ

[*] posted on 12/10/09 at 21:50 [ QUOTE ]

เท่าที่ทราบนะครับ

แหวนจักรพรรดิ์ เพชร 3 เม็ด กับ แหวนเพชรล้อมหรือแหวนจักรเพชร
ที่มาของเพชร มาจากที่เดียวกัน คือ เขาพระงาม ลพบุรี ซึ่งเปอร์เซนต์การเป็นเพชรแท้สูงมาก โดยต่อไปในอนาคตจะเป็นเพชรแท้

พุทธานุภาพสุดจะบรรยาย โดยให้อธิฐานว่าขอความปรารถนาทุกอย่าง จงสำเร็จสมหวังทุกประการ

หากผิดพลาดประการใด ขอท่านผู้รู้ช่วยเมตตาอดโทษ และแจ้งความกระจ่าง เป็นปัญญาให้ รู้กันต่อไปครับ

[*] posted on 12/10/12 at 18:17 [ QUOTE ]

"แหวนจักรเพชร"
ผมไม่เคยได้ยินคำนี้เลยอะครับ ไม่ทราบว่ามีใครพอจะทราบไหมครับว่า หลวงพ่อท่านกล่าวไว้ที่ไหนบ้าง หรือพอมีใครทราบข้อมูลบ้างครับ ขอขอบคุณมากครับ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top