Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 5/10/10 at 10:01 [ QUOTE ]

หนังสือพระคาถาพระปัจจเจกพุทธเจ้า

ได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดท่าซุงให้พิมพ์หนังสือความเป็นมา "คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า และคาถาเงินล้าน " ถวาย เนื่องในงานวันคล้ายวันเกิดองค์หลวงพ่อที่บ้านสายลมเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ หลายท่านที่ไปร่วมทำบุญในวันอาทิตย์ที่ฝ่านมาคงได้รับหนังสือกันบ้างแล้วนะค่ะ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 5/10/10 at 17:11 [ QUOTE ]

ถ้าอยากได้สักเล่มจะต้องทำอย่างไรคะ มีใครจะพอกรุณาแบ่งให้ได้บ้าง

[*] posted on 12/10/10 at 11:32 [ QUOTE ]

Quote:
Originally posted by pizzawithaj
ถ้าอยากได้สักเล่มจะต้องทำอย่างไรคะ มีใครจะพอกรุณาแบ่งให้ได้บ้าง

ถ้าอยากได้พี่จะแบ่งให้นะค่ะ แต่อยากรบกวนให้ข่วยค่าส่ง โดยส่งซอง สำหรับใส่หนังสือขนาด 6x10 นี้ว จ่าหน้าถึงตัวคุณเอง ติดแสตมป์ประมาณ 9 บาท ส่งมาที่ คุณชนันพร เลขที่ 462/1-5 ถนนสี่พระยา แขวงมหาพฤฒาราม เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500 โมทนาบุญค่ะ

[*] posted on 12/10/10 at 22:43 [ QUOTE ]

Quote:
Originally posted by pizzawithaj

ถ้าอยากได้พี่จะแบ่งให้นะค่ะ แต่อยากรบกวนให้ข่วยค่าส่ง โดยส่งซอง สำหรับใส่หนังสือขนาด 6x10 นี้ว จ่าหน้าถึงตัวคุณเอง ติดแสตมป์ประมาณ 9 บาท ส่งมาที่ คุณชนันพร เลขที่ 462/1-5 ถนนสี่พระยา แขวงมหาพฤฒาราม เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500 โมทนาบุญค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

[*] posted on 16/10/10 at 12:02 [ QUOTE ]

ไม่ทราบว่าพอมีให้แบ่งอีกไหมครับผม อยากขอแบ่งด้วยสักเล่มครับ

[*] posted on 18/10/10 at 10:08 [ QUOTE ]

Quote:
Originally posted by หน่อบัว
ไม่ทราบว่าพอมีให้แบ่งอีกไหมครับผม อยากขอแบ่งด้วยสักเล่มครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะสำหรับท่านที่รักและเคารพ ศรัทธาในองค์หลวงพ่อ และวัดท่าซุง
คงต้องรบกวนส่งซองติดแสตมป์จ่าหน้าถึงตัวเองมาตามที่อยู่แจ้งไว้ก่อนหน้านี้นะค่ะ คงเข้าใจนะค่ะ เพราะ สะดวกแก่การจัดส่งด้วย อีกทั้งทำงานไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่
ยินดีแจกเป็นธรมทาน สำหรับท่านทึ่เครารพรักหลวงพ่อและวัดท่าซุงค่ะ ส่วนตัวมีงบแจกประมาณห้าสิบเล่มค่ะ ท่านใดสนใจก็ส่งมาได้เลนะค่ะ ถ้าได้รับก็จะรีบใส่ซองส่งไปให้ทีนทีค่ะ (ในเล่มมีประวัติย่อของท่านนายห้างประยงค์และภรรยา หลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านก็บอกว่า ดี จะได้เป็นตัวอย่างให้คนได้เห็นผลของคนที่ตั้งใจ
ปฎิบัติด้วยความเคารพและศรัทธา เป็นอย่างไร ) โมทนาบุญค่ะ

[*] posted on 18/10/10 at 17:26 [ QUOTE ]

ขออนุโมทนาในบุญครับ

[*] posted on 18/10/10 at 17:45 [ QUOTE ]

โมทนาบุญครับ

[*] posted on 19/10/10 at 08:19 [ QUOTE ]

หากยังพอมีเหลือ ดิฉันขอแบ่งด้วยสักหนึ่งเล่มนะคะ ด้วยความขอบพระคุณอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้เลยค่ะ แล้วจะรีบจัดการส่งซองไปให้ค่ะ สาธุอนุโมทนาในธรรมทานนะคะ

[*] posted on 19/10/10 at 18:17 [ QUOTE ]

motana krub

[*] posted on 1/11/10 at 19:22 [ QUOTE ]

ได้รับหนังสือ จากพี่ชนันพร แล้วนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ถ้ามีงานบุญอะไร รบกวนบอกบุญด้วยนะคะ อยากร่วมทำบุญด้วยค่ะ

มาโพสปกหน้า ปกหลังให้ดูนะคะ สีสันสวยงามค่ะ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top