Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 23/7/11 at 10:54 [ QUOTE ]

ช่วยวัดพุทธไชโยด้วยค่ะ

ช่วยวัดพุทธไชโยด้วยค่ะเพราะตอนนี้เจ้าอาวาศองค์ใหม่จะเอารูปหลวงพ่อพระราชพรหมยานลงแล้วค่ะแล้วจะเปลี่ยนสายใหม่ไปเป็นสายของวัดอื่นแล้วค่ะ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 23/7/11 at 16:55 [ QUOTE ]

Quote:
Originally posted by wanicha
ช่วยวัดพุทธไชโยด้วยค่ะเพราะตอนนี้เจ้าอาวาศองค์ใหม่จะเอารูปหลวงพ่อพระราชพรหมยานลงแล้วค่ะแล้วจะเปลี่ยนสายใหม่ไปเป็นสายของวัดอื่นแล้วค่ะ

[*] posted on 23/7/11 at 19:32 [ QUOTE ]

จะให้ช่วยยังไงครับ

[*] posted on 24/7/11 at 16:55 [ QUOTE ]

ไม่รู้เหมือนกันน่ะค่ะ แต่คนแถวนี้เขาก็จะช่วยกันลงชื่อเพื่อให้เจ้าคณะพิจารณาใหม่แล้วน่ะค่ะ คิดว่าน่าจะดีขึ้นนะค่ะ ตอนแรกที่รู้ข่าวยอมรับค่ะว่าตกใจเพราะเป็นวัดที่หลวงพ่อเคยมาสร้างเอาไว้ให้แต่พอนึกถึงที่หลวงพ่อเคยสอนว่าไม่ให้ยึดติดกับอะไรก็ทำใจค่ะ คิดแต่ว่าทุกอย่างน่าจะดีขึ้นค่ะ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top