Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 28/8/11 at 20:30 [ QUOTE ]

ขอความรู้เรื่องคาถามงกุฎพระพุทธเจ้าครับ

ผมเคยอ่านเจอในหนังสือปฏิปทาท่านผู้เฒ่านานแล้วครับ ไม่ทราบว่าตัวพระคาถาท่องว่าอย่างไรบ้างครับ และมีอานุภาพเป็นเช่นไรบ้าง.

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 28/8/11 at 22:10 [ QUOTE ]

คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า
" อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ
อิโสตัง พุทธะนาเมอิ"
(คาถานี้ถ้าไปเรียนและภาวนาทำให้เป็นฌาน นิมิตต่างๆจะแจ่มใส
คนที่ตาไม่ดีก็อ่านหนังสือออกได้และมองเห็นทุกสิ่งทุกอย่างได้ตามประสงค์)
จากหนังสือ "พ่อรักลูก 3" หน้า 63
ขอท่านผู้สนใจในธรรม จงเจริญในธรรมยิ่งๆไป ขออนุโมทนาครับ
เดินตามรอยพ่อ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top