Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 20/12/12 at 19:38 [ QUOTE ]

เรียนถาม..ทางวัดท่าซุงจัดสวดมนต์ข้ามปีหรือไม่ ครับ

เห็นแจ้งจัดที่บ้านเจ้ากรมเท่านั้น แล้วทางวัดท่าซุงจัดด้วยหรือไม่ครับ ถ้าจัดจะพาครอบครัวไปพักที่วัดรักษาศิล และตักบาตรพระเช้าได้เลย ปกติจะขับรถจากอยุธยาไปตักบาตรเช้าที่วัดท่าซุงทุกปีครับ (บ้านเจ้ากรมฯ.ที่จอดรถค่ำคืนคงไม่สะดวกครับ)

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ] surath's Aim
[*] posted on 21/12/12 at 14:55 [ QUOTE ]

กำหนดการช่วงปลายปีนี้ หลวงพ่อเจ้าอาวาสไม่ได้อยู่ที่วัด เมื่อท่านไปสอนพระกรรมฐานพอดี จึงต้องทำพิธีสวดมนต์ข้ามปีที่บ้านสายลม ด้วยเหตุนี้ คิดว่าทางวัดจึงไม่ได้เน้นจุดนี้ แต่ถ้าอยากไปที่วัดท่าซุงก็ลองไปดูนะครับ

ทีมงาน

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 21/12/12 at 18:28 [ QUOTE ]

ปีที่แล้วมีสวดค่ะ บริเวณรอบพระอุโบสถส์ จะมีพระท่านนำสวดค่ะ
ลองไปดูนะค่ะ ปีนี้คงไม่ได้ไป อนุโมทนาสาธุค่ะ

[*] posted on 23/12/12 at 13:44 [ QUOTE ]

อนุโมทนา สาธุครับ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top