Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 8/4/13 at 14:43 [ QUOTE ]

เกศาในพระคำข้าวพระหางหมาก

มีผู้จำหน่ายวัตถุมงคลนอกวัดได้จำหน่ายพระคำข้าวพระหางหมากที่อ้างว่ามีเกศาหลวงพ่อผสมอยู่กันอย่างเอิกเกริก ราคาที่จำหน่ายพุ่งสูงอย่างเร็วในระยะหลังนี้

ขอทางวัดช่วยเมตตาชี้แจงว่ามีผสมอยู่เช่นนั้นจริงหรือไม่ครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 8/4/13 at 15:03 [ QUOTE ]

อยากทราบด้วยครับผม เพราะเกศาหลวงพ่อเป็นสิ่งมงคลยิ่งครับ

[*] posted on 10/4/13 at 23:13 [ QUOTE ]

ขอทราบข้อมูลด้วยครับ โดยที่
1. ถ้าเป็นเกศาหลวงพ่อจริง อยากทราบวิธีสังเกตว่าเป็นเกศาของหลวงพ่อ เพราะว่าอาจจะมีสิ่งที่คล้ายกับเกศาหลุดเข้าไปอยู่ในองค์พระได้ครับ
2. ถ้าไม่มีการใส่เกศาขององค์หลวงพ่อผสมไปในมวลสารแล้ว ข้อมูลที่ปรากฏอยู่ว่ามีการให้บูชาพระคำข้าว พระหางหมากที่มีเกศาของหลวงพ่ออยู่ด้วย ของหลายๆท่าน มาได้อย่างไรครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

[*] posted on 15/4/13 at 16:33 [ QUOTE ]

คำถามนี้อยากให้รอสักนิด เพราะกำลังสอบถามผู้เกี่ยวข้องอยู่

[*] posted on 22/4/13 at 00:15 [ QUOTE ]

น่าจะเป็นรุ่นหลังจากหลวงพ่อมรณภาพแล้ว (แต่จำปีไม่ได้) เนื้อไม่เหมือนกับรุ่นสมัยหลวงพ่อค่ะ มีพระเกศาอยู่ในองค์พระชัดมาก
ลักษณะเป็นผมเส้นสั้นๆเล็กๆทั่วไป ที่บ้านมีหลายองค์ ลองเอากล้องส่องดูทุกองค์ก็เห็นมีอยู่ทุกองค์นะ

รอทีมงานมาตอบดีที่สุด ^ ^

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top