Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 1/6/13 at 14:39 [ QUOTE ]

สอบถามเกี่ยวกับกฤษ์หลวงปู่ปาน

สวัสดีครับ คือผม มีความสงสัยเกี่ยวกับการใช้กฤษ์ของหลวงปู่ปานครับ

ด้านล่างนี้คือวิธีดูกฤษ์ของหลวงปู่นะครับ

ชวด ฉลู ขาล เถาะ มะโรง มะเส็ง มะเมีย มะแม วอก ระกา จอ กุน
๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ เสมอตัว
๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ตกต่ำ
๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ลาภ
๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ชัย
๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ โจร
๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ กาลกิณี
๖ ๗ ๑ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ ๗ ๑ ๒ ๓ มรณะ

อยากทราบว่าให้ใช้ตามปีที่เราเกิดหรือใช้ตามปีปัจจุบันครับ อย่างเช่น ถ้าเราเกิดปีชวด ถ้าใช้ตามปีเกิด วันที่ดีของคนเกิดปีชวดก็จะเป็นวันพุธ (เลข ๔ = ลาภ) และอีกวันคือวันอาทิตย์ (เลข ๑ = ชัย)

แต่ถ้าใช้ตามปีปัจจุบัน ปีนี้ปีมะเส็ง วันที่ดีของปีมะเส็งคือ วันจันทร์ ( เลข ๒ = ลาภ) และอีกวันคือ วันศุกร์ (เลข ๖ = ชัย)

กระผมอยากทราบว่าวิธีใช้กฤษ์ของหลวงปู่ปานนั้น ใช้ตามปีที่เราเกิด หรือใช้ ตามปีปัจจุบันครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับผม

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top