Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 16/12/13 at 23:51 [ QUOTE ]

แนะนำหนังสือหลวงพ่อเล่มนี้น่าอ่าน ณ เวลานี้ รอบเมืองไทย

รอบเมืองไทย ใน watthasung e-book
เข้ากับยุคนี้ดีครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 17/12/13 at 10:38 [ QUOTE ]

ดีครับที่กรุณาแนะนำผู้อื่น แต่ถ้าผู้ใดอ่านแล้วควรเก็บไว้พิจารณาในใจ อย่าแสดงความเห็นเรื่องการบ้านการเมืองในปัจจุบันภายในเวปนี้

ขอบคุณนะครับ

ทีมงานฯ

[*] posted on 17/12/13 at 23:32 [ QUOTE ]

ต้องขออภัยด้วยถ้าไม่สมควรที่แนะนำหนังสือเล่มนี้
........................................................................
(สำหรับตัวผู้โพส)

อ่านหนังสือเล่มนี้แล้วทำให้นึกถึงธรรมะ ในหัวข้อ ไตรลักษณ์ ซึ่งเขาอยู่กับเรามาตลอดทุก
ลมหายใจ

ขอบคุณครับ

[*] posted on 18/12/13 at 03:35 [ QUOTE ]

อ๋อ แนะนำได้ครับ แล้วลงด้วยไตรลักษณญาณอย่างนี้ ถือว่าเป็นกฏแห่งกรรมของประเทศ สมัยท่านมีชีวิตอยู่หลวงพ่อเคยบอกว่า ดวงชะตาเมืองไทย..พยากรณ์ตรงๆ ไม่ได้ เพราะมีการเปลี่ยนแปลงได้

(เนื่องจากบ้านเราเป็นเมืองพุทธนั่นเอง กฏของกรรมจริงๆ อาจจะหนักกว่านี้ก็ได้ จึงคิดว่าพระสยามเทวาธิราชคงจะช่วยบรรเทาให้หนักเป็นเบา เบาเป็นหาย) ใครชวนอย่าไปไหนคิดให้ดีก่อนนะครับ อยู่กับที่ปลอดภัยกว่า ท่านแนะนำให้ข้อปฏิบัติตามหลักสากล คือ มัชฌิมา..เดินสายกลางๆ ไม่ไปสายที่หย่อนและสายที่ตึงเกินไป

ทีมงานฯ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top